THƯ VIỆN ẢNH ĐỘI CÔNG TÁC XÃ HỘI
365 BÀI HÁT NGỌN LỬA TRÁI TIM
Love Telling Nhật Huyền nhắn với ĐỘI CTXH: Chúc mừng sinh nhật lần thứ 30 của Đội! <3 VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với All: Đội Công tác xã hội trường ĐH Kinh tế Tp.HCM VR.shvn nhắn với ...: ... Trần Vy nhắn với anh Ninh Tiến Đạt: Boss chayooooo!!! Xuyến Nguyễn nhắn với ĐỘI CTXH: HAPPY NEW YEAR 2017 Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: Đời loài người này rất vội Em ơi cứ sống sao cho mình thấy vui Sống như ta chưa từng được sống Cầm bàn tay ta đi qua đêm dài is2CTXH nhắn với mọi người: Tuổi thanh xuân giống như một cơn mưa rào. Dù cho bạn từng bị cảm lạnh vì tắm mưa, bạn vẫn muốn được đằm mình trong cơn mưa ấy lần nữa. Đừng để tuổi trẻ mình trôi qua một cách nhạt nhẽo, b Xuyến Nguyễn nhắn với ...: Nếu là con chim, chiếc lá Thì con chim phải hót, chiếc lá phải xanh Lẽ nào vay mà không trả Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình Xuyến Nguyễn nhắn với mọi người: CHÚC MỌI NGƯỜI CÓ MỘT KỲ THI TỐT ĐẸP VÀ MỘT CHUYẾN ĐI MHX THẬT Ý NGHĨA Quang Duy nhắn với mọi người: Sức trẻ Kinh tế đang đến rất gần rồi, cùng cố gắng để có một ngày Hội trại thật vui và thành công nhé! Xuyến Nguyễn nhắn với K40 - K41: chúc các bạn một kỳ nghĩ dưỡng thật vui vẻ.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Giới thiệu về lớp học tình thương Vinh Sơn

Họ tên
    Xuân Cường ^^ nh0k p0lym3 ~~"
    Đang ở
    Cao nguyên Đắk Lắk
    Thanks
    371

Mặc định Giới thiệu về lớp học tình thương Vinh Sơn

LỚP HỌC TÌNH THƯƠNG VINH SƠN.
    Đ/c: 469 Nơ Trang Long, Quận Bình Thạnh.
    ĐT: 0835531134

Lớp học Tình Thương Vinh Sơn nằm tại 469 Nơ Trang Long, Quận Bình Thạnh là nơi học tập của hơn 120 em thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn, không có điều kiện tới trường.

Mỗi em ở lớp học có hoàn cảnh khác nhau, có những em có gia đình ở thành phố nhưng không đủ tiền đi học ở các trường ngoài… hay có những em có bố mẹ đi làm thuê trên thành phố, đến tuổi đi học nhưng em không có giấy khai sinh hoặc hộ khẩu nên không thể xin đi học được… Ngoài ra, còn một số em đã nhiều tuổi nhưng không biết chữ cũng được lớp học nhận vào nuôi dạy. Ngoài giờ học trên lớp, có nhiều em phải bươn chải ngoài cuộc sống, phụ giúp gia đình.

Phụ trách lớp học là Dì Ly và Thầy Hùng, là những người có tâm huyết với lớp học và nhều tình cảm với các em… Đã có nhiều em học sinh học hết cấp I tại lớp học được Thầy và Dì giới thiệu, giúp đỡ để tiếp tục học cấp II. Hằng tháng, các em quay lại thăm lớp học, chia sẽ với Thầy, Dì những khó khăn, những chuyện vui, buồn trong cuộc sống cũng như trường lớp mới.

Năm 2008, Đội Công Tác Xã Hội trường ĐH Kinh Tế tp. HCM đã tổ chức chương trình Noel tại lớp học và mang đến nhiều niềm vui, nhiều món quà ý nghĩa cho các em… Trong năm 2009, ngoài việc tổ chức sinh hoạt cho các em bằng các chuyến thăm, Đội còn giúp đỡ lớp học trong viêc xây dựng cơ sở vật chất như san đất để xây dựng khu vệ sinh, làm sân chơi cho các em…

Ngoài ra, lớp học cũng nhận được một số tổ chức khác giúp đỡ như Đội CTXH ĐH Ngoại Thương, ĐH Nhân Văn, VPV… Tuy nhiên, hiện tại trường vẫn cần nhiều sự quan tâm, giúp đỡ của các đơn vị tình nguyện, các nhà hảo tâm để góp phần chia sẽ phần nào khó khăn của lớp học cũng như hoàn cảnh của các em..

HÃY ĐẾN THĂM CÁC EM VÀ GIÚP ĐỠ LỚP HỌC, CÁC BẠN NHÉ.